1. Kí niApá Ìdábòbò Ìṣẹ̀dá Arc(AFDD)?
Nítorí ìfọwọ́kan tàbí ìbàjẹ́ ìdábòbò tí kò dára, “apá búburú” tí ó ní agbára gíga àti iwọ̀n otútù gíga ni a ń ṣe nínú ẹ̀rọ iná mànàmáná, èyí tí kò rọrùn láti rí ṣùgbọ́n ó rọrùn láti fa ìbàjẹ́ ohun èlò àti kódà iná.
Ipo naa ni o fa awọn arcs ti ko tọ
Àbùkù àbùkù, tí a mọ̀ sí iná mànàmáná, iwọ̀n otútù àárín gbùngbùn ga gan-an, ìtújáde irin máa ń ṣẹlẹ̀, ó rọrùn láti fa iná. Tí àbùkù àbùkù bá ṣẹlẹ̀, wáyà alààyè àti wáyà aláìlágbára kò ní ìfọwọ́kàn tààrà, kìkì nítorí pé awọ ara aláìlágbára náà máa ń pàdánù àwọn ànímọ́ ìdábòbò tàbí ìbàjẹ́ awọ ara, ṣùgbọ́n ìjìnnà láàrín wáyà alààyè àti ìlà aláìlágbára náà sún mọ́ ara wọn gan-an, ìṣàn omi náà sì máa ń fọ́ afẹ́fẹ́ láàrín wáyà aláìlágbára àti ìlà aláìlágbára náà, a sì máa ń tú iná jáde láàrín wáyà aláìlágbára àti ìlà aláìlágbára náà.

2. Àwọn ànímọ́ tó wọ́pọ̀ ti àbùkù foliteji kékeré:
1. Ìrísí ìgbì omi lọ́wọ́lọ́wọ́ ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ariwo ìgbohùngbà gíga
2. Fọ́ltéèjì wà lórí àbùkù náà
3. iyara ilosoke lọwọlọwọ maa n tobi ju ipo deede lọ
4. Gbogbo ìdajì ìyípo ni agbegbe kan wa nibiti ina naa ti sunmọ odo, eyiti a pe ni “agbegbe odo lọwọlọwọ”.
5. Ìrísí ìgbì folti náà sún mọ́ onígun mẹ́rin, àti pé ìwọ̀n ìyípadà nínú agbègbè òdo lọ́wọ́lọ́wọ́ tóbi ju èyí tí ó wà ní àwọn àkókò mìíràn lọ, àti pé iye tí ó pọ̀ jùlọ ni nígbà tí ìṣàn náà bá ju òdo lọ.
6. Àbùkù sábà máa ń jẹ́ lẹ́ẹ̀kọ̀ọ̀kan, láìsí ìdènà
7. Ìrísí ìgbì omi lọ́wọ́lọ́wọ́ ní àìròtẹ́lẹ̀ tó lágbára
Ìdènà àti ìdarí iná iná, èyí tí ó jẹ́ ewu iná àkọ́kọ́, ń di ohun tó ṣe pàtàkì sí i.Arc Fault Circuit breaker (AFDD), ẹ̀rọ ìdènà arc tí ó ń dènà iná iná ní àkọ́kọ́, ni a nílò.AFDD— ẹ̀rọ ìdènà arc fault circuit, tí a tún mọ̀ sí ẹ̀rọ ìwádìí arc fault, jẹ́ irú àwọn ohun èlò ààbò tuntun. Ó lè ṣàwárí àbùkù arc nínú circuit iná, kí ó sì gé circuit náà kí iná iná tó bẹ̀rẹ̀, kí ó sì dènà iná iná tí àbùkù arc náà fà dáadáa.

3. Àwọn agbègbè wo ni a lè lò fún ẹ̀rọ ìfọ́mọ́ra AFDD arc arc?
Ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́ ẹ̀rọ ìfọ́wọ́sí Arc, ẹ̀rọ ìfọ́wọ́sí, àwọn ilé iṣẹ́ tí a ti fọ́, àwọn kọ́kọ́rọ́ iṣẹ́ àyẹ̀wò, àwọn bulọ́ọ̀kì ìpele, férémù ìkarahun, bí ìṣètò gbogbogbòò, ìṣètò ànímọ́ rẹ̀ pẹ̀lú ẹ̀rọ ìdánwò tí a yà sọ́tọ̀ fún iná mànàmáná, àwọn èròjà ẹ̀rọ itanna oníná láti dá ẹ̀rọ ìfọ́wọ́sí tí a wọ́pọ̀ mọ̀ (pẹ̀lú microprocessor), ìṣètò àti ìtọ́jú ètò tí ó da lórí algoridimu PCB ant colony, Ìdánwò oníná onínúure tí ó lọ́gbọ́n, ìfàsẹ́yìn oníná onínúure tí ó wọ́pọ̀ fún iná mànàmáná onínúure tí ó wọ́pọ̀.
Oríṣiríṣi àwọn lílò pàtàkì láìsí àbùkù ojú
A lo ẹ̀rọ AFDD arc fault circuit breaker ní àwọn ibi tí àwọn òṣìṣẹ́ pọ̀ sí àti àwọn ohun èlò tí ó lè jóná, bí ilé gbígbé, ilé ìkàwé, yàrá hótéẹ̀lì, ilé ìwé àti àwọn ilé àṣà àti ti gbogbo ènìyàn mìíràn. Pẹ̀lú ara rẹ̀ tí ó fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́ àti tí ó lẹ́wà, gbogbo ìwọ̀n rẹ̀ jẹ́ 36mm nìkan, èyí tí ó fi ààbò ibi tí àpótí ìpínkiri wà hàn gidigidi, ó sì bá ọ̀pọ̀lọpọ̀ àyíká ilẹ̀ tí a fi sori ẹ̀rọ mu. Ó di àṣàyàn tí ó dára jùlọ fún ìdènà déédéé ti ìṣọ́nà iná mànàmáná.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹ̀wàá-24-2022