• 1920x300 nybjtp

Ayípadà Agbára DC sí AC: Yíyípadà Agbára Tí A Lè Ṣe Àtúnṣe sí Agbára Tí A Gbẹ́kẹ̀lé fún Àwọn Ilé àti Àwọn Iṣẹ́

A Ẹ̀rọ iyipada agbara DC sí ACjẹ́ ẹ̀rọ pàtàkì kan tí ó ń kó ipa pàtàkì nínú yíyí agbára tààrà (DC) padà sí agbára lílò agbára (AC). Ìyípadà yìí ṣe pàtàkì láti fún onírúurú ẹ̀rọ itanna àti àwọn ohun èlò tí ó nílò agbára AC lágbára. Láti agbára àwọn ohun èlò ilé nígbà tí agbára bá ń parẹ́ sí àtìlẹ́yìn fún lílo àwọn ẹ̀rọ itanna nínú ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́, àwọn inverters DC sí AC ti di apá pàtàkì nínú ìgbésí ayé òde òní.

Ọ̀kan lára ​​àwọn ohun èlò pàtàkì fún àwọn inverters agbára DC sí AC ni àwọn ètò agbára tí kò ní agbára àti àwọn ẹ̀rọ agbára tí ó lè yípadà. Àwọn ètò wọ̀nyí, bíi àwọn paneli oorun àti àwọn turbines afẹ́fẹ́, ń ṣe ìṣàn taara tí ó nílò láti yípadà sí ìṣàn agbára alternating fún lílò ní àwọn ilé àti àwọn ilé iṣẹ́. Àwọn inverters agbára DC sí AC ń mú kí ìyípadà yìí rọrùn, èyí tí ó ń jẹ́ kí a lo agbára tí ó lè yípadà dáradára.

Ní àfikún sí àwọn ètò agbára tí a lè yípadà, àwọn inverters agbára DC-to-AC ni a ń lò ní gbogbogbòò nínú àwọn ọkọ̀, pàápàá jùlọ àwọn ọkọ̀ ìtura (RV), àwọn ọkọ̀ ojú omi, àti àwọn ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́. Àwọn inverters wọ̀nyí ń jẹ́ kí àwọn ẹ̀rọ àti ohun èlò AC tí a lè lò ṣiṣẹ́ nígbà tí wọ́n bá ń rìn, bíi máìkrówéfù, fìríìjì, àti àwọn ètò eré ìnàjú. Èyí ń pèsè ìtùnú àti ìrọ̀rùn tí kì yóò ṣeé ṣe láìsí lílo inverter.

Ni afikun, inverter agbara DC si AC ṣe pataki fun imurasilẹ pajawiri. Ni iṣẹlẹ ti ina ba da duro, nini inverter ti o gbẹkẹle le rii daju pe awọn ohun elo pataki bii ina, firiji, ati awọn ẹrọ ibaraẹnisọrọ duro ni ṣiṣiṣẹ. Eyi ṣe pataki ni pataki ni awọn ipo nibiti awọn ipese agbara ko ni opin, gẹgẹbi lakoko awọn ajalu adayeba tabi ni awọn agbegbe latọna jijin.

Nígbà tí a bá ń yan ẹ̀rọ amúlétutù agbára DC sí AC, ó ṣe pàtàkì láti gbé àwọn ohun tí a nílò fún àwọn ẹ̀rọ àti àwọn ohun èlò tí a ó so pọ̀ mọ́ yẹ̀wò. Àwọn inverters wà ní oríṣiríṣi ìwọ̀n agbára, àti yíyan èyí tí ó tọ́ ṣe pàtàkì láti rí i dájú pé ó lè gbé ẹrù náà láìsí pé ó pọ̀ jù. Ní àfikún, irú ìgbìn àbájáde, yálà síní mímọ́, síní tí a ti yípadà tàbí ìgbìn onígun mẹ́rin, ni a gbọ́dọ̀ gbé yẹ̀wò ní ìbámu pẹ̀lú àwọn ohun tí ẹ̀rọ tí a so pọ̀ náà nílò.

Ó tún ṣe pàtàkì láti gbé àwọn ànímọ́ ìṣiṣẹ́ àti ààbò ti inverter yẹ̀ wò. Àwọn inverter tó ní agbára gíga máa ń dín ìpàdánù agbára kù nígbà ìyípadà, nígbà tí àwọn ẹ̀yà ààbò bíi ààbò àfikún àti ààbò ìṣiṣẹ́ kúkúrú ń dáàbò bo inverter àti àwọn ẹ̀rọ tó so pọ̀.

Ní ìparí, àwọn ẹ̀rọ amúlétutù DC sí AC ń kó ipa pàtàkì nínú lílo àwọn ẹ̀rọ amúlétutù AC àti àwọn ohun èlò ní onírúurú àyíká, láti àwọn ẹ̀rọ amúlétutù tí kò ní agbára láti inú ẹ̀rọ amúlétutù títí dé àwọn ohun èlò ìrìnnà ọkọ̀. Bí ìmọ̀ ẹ̀rọ ṣe ń tẹ̀síwájú, pàtàkì àwọn ẹ̀rọ amúlétutù wọ̀nyí nínú pípèsè àwọn ojútùú ìyípadà agbára tí ó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé àti tí ó munadoko yóò máa tẹ̀síwájú láti dàgbàsókè. Yálà fún lílò ojoojúmọ́ tàbí ìmúrasílẹ̀ pajawiri, ìyípadà àti iṣẹ́ àwọn ẹ̀rọ amúlétutù DC sí AC jẹ́ kí wọ́n jẹ́ apá pàtàkì nínú àwọn ẹ̀rọ amúlétutù òde òní.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹfà-21-2024