Àwọn ẹ̀rọ ìfọ́wọ́sí onípele kan ṣoṣoÀwọn ẹ̀yà pàtàkì nínú àwọn ẹ̀rọ iná mànàmáná tí a ṣe láti dáàbò bo àwọn ẹ̀rọ iná mànàmáná àti àwọn ẹ̀rọ iná mànàmáná kúrò lọ́wọ́ àwọn ìṣàn omi tó pọ̀jù àti àwọn ìṣàn omi kúkúrú. Èyí jẹ́ ìwọ̀n ààbò pàtàkì tí ó ń ran lọ́wọ́ láti dènà àwọn iná mànàmáná àti ìbàjẹ́ ohun èlò. Nínú àpilẹ̀kọ yìí, a ó ṣe àwárí àwọn iṣẹ́, irú, àti pàtàkì àwọn ẹ̀rọ ìfọ́wọ́sí onípele kan nínú àwọn ẹ̀rọ iná mànàmáná.
Awọn iṣẹ ti fifọ iyipo alakoso kan
Iṣẹ́ pàtàkì ti ẹ̀rọ ìdènà ẹ̀rọ ìpele kan ni láti dá ìṣàn iná mànàmáná dúró nínú ẹ̀rọ ìdènà nígbà tí ẹ̀rọ ìdènà náà bá kọjá ààlà iṣẹ́ tí ó ṣeé dáàbò bo. Tí ẹ̀rọ ìdènà ẹ̀rọ ìdènà tàbí ẹ̀rọ ìdènà kúrú bá ṣẹlẹ̀, ẹ̀rọ ìdènà ...
Àwọn oríṣiríṣi àwọn ẹ̀rọ ìfọ́wọ́sí onípele kan
Oríṣiríṣi àwọn ẹ̀rọ ìfọ́wọ́sí onípele kan ló wà, ọ̀kọ̀ọ̀kan wọn ló ṣe àgbékalẹ̀ fún ìlò pàtó kan àti ìdíwọ̀n fólẹ́ẹ̀tì. Àwọn ẹ̀rọ ìfọ́wọ́sí onípele thermal-magnetic, àwọn ẹ̀rọ ìfọ́wọ́sí onípele residual current (RCCB) àti àwọn ẹ̀rọ ìfọ́wọ́sí onípele kékeré (MCB).
1. Àwọn ẹ̀rọ ìfọ́wọ́sí ooru-magnetik: Àwọn ẹ̀rọ ìfọ́wọ́sí yìí ní ẹ̀rọ ìfọ́wọ́sí ooru-magnetik láti pèsè ààbò overcurrent àti short-circuit. Àwọn ẹ̀rọ ìfọ́wọ́sí ooru dáhùn sí ìfọ́wọ́sí, nígbà tí àwọn ẹ̀rọ ìfọ́wọ́sí ooru dáhùn sí àwọn shortcircuit, èyí tí ó mú kí wọ́n yẹ fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìlò.
2. Ẹ̀rọ Tí Ó Ń Pa ...
3. Kekere Circuit Breaker (MCB): MCB jẹ́ kékeré, a sì ṣe é fún lílò nínú àwọn ẹ̀rọ iná mànàmáná oní-fóltéèjì. Wọ́n ń pèsè ààbò overcurrent àti short-circuit, a sì sábà máa ń lò ó nínú àwọn ohun èlò ilé àti ti ìṣòwò.
Pàtàkì Àwọn Olùfọ́ Ìpele Kanṣoṣo
Àwọn ẹ̀rọ ìfọ́ ẹ̀rọ onípele kan ṣoṣo ló ń kó ipa pàtàkì nínú rírí ààbò àti ìgbẹ́kẹ̀lé ètò agbára. Àwọn ìdí pàtàkì kan nìyí tí wọ́n fi ṣe pàtàkì:
1. Dáàbò bo àwọn ẹ̀rọ iná mànàmáná: Àwọn ẹ̀rọ tí ń gé ẹ̀rọ amúlétutù máa ń dáàbò bo àwọn ẹ̀rọ iná mànàmáná àti ohun èlò kúrò lọ́wọ́ ìbàjẹ́ tí ó bá ṣẹlẹ̀ nítorí ìṣàn iná mànàmáná àti ìṣiṣẹ́ kúkúrú. Nípa dídá ìṣàn iná mànàmáná dúró nígbà tí ó bá pọndandan, wọ́n lè yẹra fún àtúnṣe owó àti àkókò ìdádúró.
2. Ìdènà iná: Àpọ̀jù ẹ̀rọ amúlétutù àti ìṣẹ́jú kúkúrú lè fa iná iná. Àwọn ẹ̀rọ amúlétutù ń dín ewu yìí kù nípa yíyọ agbára kúrò ní kíákíá nígbà tí àbùkù bá ṣẹlẹ̀, èyí sì ń dènà ewu iná tó lè ṣẹlẹ̀.
3. Ààbò Ara Ẹni: Àwọn RCCBs ń dáàbò bo ara wọn lọ́wọ́ ìkọlù iná mànàmáná nígbà tí àbùkù ilẹ̀ bá ṣẹlẹ̀ tàbí jíjò lọ́wọ́lọ́wọ́, èyí tó ṣe pàtàkì láti rí i dájú pé ààbò ara ẹni wà ní àyíká ilé àti ti ìṣòwò.
Ní ṣókí, àwọn ẹ̀rọ ìfọ́ ẹ̀rọ ìpele kan jẹ́ apá pàtàkì nínú àwọn ẹ̀rọ iná mànàmáná, wọ́n ń pèsè ààbò pàtàkì lòdì sí ìṣàn omi púpọ̀, àwọn ẹ̀rọ ìfọ́ kúkúrú, àti àwọn àbùkù iná mànàmáná. Agbára wọn láti dáàbò bo àwọn ẹ̀rọ iná mànàmáná, láti dènà iná, àti láti rí i dájú pé ààbò ara ẹni ń tẹnu mọ́ pàtàkì wọn nínú mímú ìdúróṣinṣin àti ìgbẹ́kẹ̀lé àwọn ohun èlò iná mànàmáná dúró. Ó ṣe pàtàkì láti yan irú ẹ̀rọ ìfọ́ ẹ̀rọ tó tọ́ fún ohun èlò pàtó kan àti láti rí i dájú pé a ń ṣe ìtọ́jú àti ìdánwò déédéé láti mú kí ó ṣiṣẹ́ dáadáa nínú dídáàbò bo àwọn ẹ̀rọ iná mànàmáná.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹfà-05-2024