• 1920x300 nybjtp

Ẹ̀yìn Pínpín Agbára: Ṣíṣàwárí Ìrísí Àwọn Ẹ̀rọ Ìrànlọ́wọ́ Busbar

Fúúsì CT - 1

Kí ni aọpá ọkọ̀ ojú omi?

Bọ́ọ̀sìjẹ́ apá pàtàkì nínú pípín fólẹ́ẹ̀tì nínú ètò agbára. Wọ́n ń lò wọ́n gẹ́gẹ́ bí àwọn atọ́nà láti gbé iná mànàmáná láti ibi kan sí òmíràn lọ́nà tó dára.Àwọn ọkọ̀ akéròní onírúurú ìlò nínú àwọn ilé iṣẹ́ bíi ilé iṣẹ́ agbára, àwọn ilé ìtọ́jú dátà, àwọn ibi ìyípadà, àti àwọn ohun èlò iná mànàmáná mìíràn.

Àwọn ọkọ̀ akérò ni a fi àwọn irin oníná tí ó lágbára ṣe, wọ́n sì wà ní onírúurú ìrísí àti ìwọ̀n. Síbẹ̀síbẹ̀, lílo àwọn ọkọ̀ akérò láìsí ìtìlẹ́yìn àti ìdábòbò tó yẹ lè fa àwọn àbájáde tó burú bíi lílo iná mànàmáná àti àwọn ìyípo kúkúrú. Nítorí náà, ìtìlẹ́yìn ọkọ̀ akérò àti àwọn ohun èlò ìdábòbò ṣe pàtàkì gidigidi fún ààbò àti ìṣiṣẹ́ àwọn ètò iná mànàmáná.

Àwọn àtìlẹ́yìn bọ́ọ̀sìWọ́n ń lò ó láti di àwọn ọkọ̀ akérò mú kí ó sì dúró ṣinṣin sí ètò iná mànàmáná. Àwọn ètò ìrànlọ́wọ́ wà ní onírúurú ìrísí àti ìwọ̀n, wọ́n sì jẹ́ ti àwọn ohun èlò tí ó lè kojú onírúurú ìgbóná àti ìfúnpá. Àwọn ètò ìrànlọ́wọ́ wọ̀nyí gbọ́dọ̀ lágbára tó láti kojú àwọn ẹrù tó wúwo àti láti kojú ìyípadà tí ó lè ní ipa lórí iṣẹ́ ètò iná mànàmáná.

Bọ́ọ̀sìÌdábòbòBáàkìWọ́n ń lò ó láti dáàbò bo àwọn ohun èlò ìdarí iná mànàmáná àti láti dènà ìkọlù iná mànàmáná àti àwọn ìyípo kúkúrú. Ó ń ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí ìpele ààbò láàárín ọ̀pá ọkọ̀ akérò àti ara irin, ó ń dènà ọ̀pá ọkọ̀ akérò láti fara kan ojú irin náà, ó sì ń fa àwọn iná àti àwọn ìyípo kúkúrú. A fi àwọn ohun èlò bíi PVC, PET, seramiki àti rọ́bà ṣe ìdábòbò BusBar tí ó ní agbára dielectric gíga tí ó sì lè fara da ìwọ̀n otútù gbígbòòrò.

Oríṣiríṣi àwọn ọkọ̀ akérò ló wà ní ọjà, gbogbo ọkọ̀ akérò náà sì ní àwọn ànímọ́ tirẹ̀ láti bá àìní ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ mu. Yíyàn ọkọ̀ akérò da lórí ohun tí a lò. Ní gbogbogbòò, a pín àwọn ọkọ̀ akérò sí oríṣi mẹ́ta: bàbà, alúmínìmù àti irin. Àwọn ọkọ̀ akérò bàbà ni a ń lò gidigidi nítorí agbára gíga wọn, agbára ìdènà ìbàjẹ́, àti ìgbésí ayé gígùn wọn. A tún ń lo àwọn ọkọ̀ akérò alúmínìmù, pàápàá jùlọ fún àwọn ohun èlò ìta gbangba nítorí ìwọ̀n wọn tó fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́ àti àwọn ohun èlò tí ó lè dènà ìbàjẹ́. A ń lo àwọn ọkọ̀ akérò irin nínú àwọn ohun èlò ìtajà gíga nítorí agbára wọn.

Àwọn ọkọ̀ akérò ní oríṣiríṣi ìlò nínú iṣẹ́ iná mànàmáná. Wọ́n wọ́pọ̀ ní àwọn ilé iṣẹ́ iná mànàmáná, àwọn ilé iṣẹ́ dátà, àwọn ibi ìyípadà àti àwọn ibùdó ìṣiṣẹ́ abẹ́lé. Nínú àwọn ilé iṣẹ́ iná mànàmáná, àwọn ọkọ̀ akérò ni a ń lò láti gbé iná mànàmáná láti ọ̀dọ̀ àwọn ẹ̀rọ amúlétutù sí àwọn ẹ̀rọ amúlétutù. Nínú àwọn ilé iṣẹ́ dátà, àwọn ọkọ̀ akérò jẹ́ apá pàtàkì nínú ètò wáyà iná mànàmáná, wọ́n sì ń lò wọ́n láti gbé agbára láti àwọn ẹ̀rọ UPS sí àwọn ibi ìdúró. Nínú ibi ìyípadà, àwọn ọkọ̀ akérò ni a ń lò láti so ibi ìpèsè agbára pàtàkì pọ̀ mọ́ àwọn ibi ìpínkiri mìíràn.

Ní kúkúrú, ọ̀pá ọkọ̀ ojú irin jẹ́ apá pàtàkì nínú ètò agbára. Wọ́n ń lò wọ́n láti gbé iná mànàmáná láti ibi kan sí òmíràn lọ́nà tó dára. Síbẹ̀síbẹ̀, àtìlẹ́yìn ọkọ̀ ojú irin àti ìdábòbò jẹ́ pàtàkì láti rí i dájú pé ètò náà ní ààbò àti iṣẹ́ tó dára. A ń lo àtìlẹ́yìn ọkọ̀ ojú irin láti mú ọ̀pá ọkọ̀ ojú irin dúró ní ipò wọn, nígbàtí ìdábòbò ń dáàbò bo àwọn olùdarí ọkọ̀ ojú irin àti láti dènà ìkọlù iná mànàmáná àti àwọn àyíká kúkúrú. Yíyàn ọkọ̀ ojú irin sinmi lórí ohun tí a fi ń lò ó. Nítorí náà, a gbọ́dọ̀ yan irú ọ̀pá ọkọ̀ ojú irin tó tọ́ gẹ́gẹ́ bí àwọn ohun tí a béèrè fún.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: May-04-2023